ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 |
96 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายกวินท์ พงษ์สุวรรณ์ |
1. นางสาวอลิษา ฉายพัฒน์ |
2 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 |
83 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงกุลนัดดา ขันทแพทย์ |
1. นางเสถียร บุระวัฒน์ |
3 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 |
88 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงสุนันทา กมลจิตร |
1. นางเสถียร บุระวัฒน์ |
4 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 |
86 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายปริญญา แขวงเชื้อ |
1. นายจำรัส ธงทอง |
5 |
คณิตศาสตร์ |
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงธัญญารัตน์ ธุระธรรม 2. เด็กหญิงวิชญาดา ศรีสุลัย 3. เด็กชายสพลเชษฐ์ เจริญสุข |
1. นายจำรัส ธงทอง 2. นางสุจิตรา ฉายวิไชย |
6 |
คณิตศาสตร์ |
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงจิรัชญา ศรีสัมฤทธิ์ 2. เด็กหญิงสุมลฑา กมลโชติ 3. เด็กหญิงสโรชา นาชาน |
1. นายจำรัส ธงทอง 2. นางสุจิตรา ฉายวิไชย |
7 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 |
89 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงภัทริยา อินธิแสน 2. เด็กชายอภิสิทธิ์ ไสยรส |
1. นางทิพย์สุดา พรรณสหพาณิชย์ 2. นายรัตนชาติ บัวกฎ |
8 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 |
97 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายธนโชติ อินทร์อุ่นโชติ |
1. นายรัตนชาติ บัวกฎ |
9 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 |
93 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงเกดสราญ เพ็งแสน |
1. นางเกษร ภูวะรักษ์ |
10 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
5 |
1. นายธนนันท์ พลเยี่ยม 2. นายนายศิวัช ชัยวิพรม |
1. นางเกษร ภูวะรักษ์ 2. นางสำลี ชมภูพฤกษ์ |
11 |
หุ่นยนต์ |
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ม.1-ม.3 |
80 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายกฤษฎา อัมรนันท์ 2. เด็กชายณัฐพล เวียงวิเศษ 3. เด็กชายอภิสิทธิ์ ไสยรส |
1. นายรัตนชาติ บัวกฎ 2. นางวิภาดา บัวกฎ |
12 |
เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี |
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 |
86 |
ทอง |
4 |
1. เด็กชายธีรชัย เกตุสุวรรณ 2. เด็กชายปัญญพัฒน์ ยุระชัย |
1. นางสมปอง สมสะอาด 2. นางสาวอลิษา ฉายพัฒน์ |
13 |
เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี |
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 |
92 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายณัฐวัฒน์ พรมชาติ 2. เด็กชายศักศินา การปลื้มจิตร |
1. นางสมปอง สมสะอาด 2. นางสาวอลิษา ฉายพัฒน์ |
14 |
ศิลปวัฒนธรรมอีสาน |
การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวโปงลาง ม.1-ม.3 |
80 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายศภุวัฒน์ ภูมิจีน |
1. นายเกรียงไกร เทียมจันทร์ |
15 |
ศิลปวัฒนธรรมอีสาน |
การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวโหวด ม.1-ม.3 |
80 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายธนากร ดำดิน |
1. นายเกรียงไกร เทียมจันทร์ |